ปราดเปรียว ดุดัน The New BMW M3 Coupe 2012 !!

กลับหน้าแรก

ปราดเปรียว ดุดัน The New BMW M3 Coupe 2012 !!

สวัสดีพี่ๆน้องๆหัวใจสปอร์ตซีดานทุกคนนะครับ วันนี้ป๋าวอลซ์จะมาแนะนำ BMW M3 Coupe ตัวใหม่ที่เพิ่งจะตีตลาดได้ไม่นาน (ไม่แน่ใจว่าเข้าไทยหรือยัง) โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า ยิ่ง BMW ออกรุ่นใหม่มาเท่าไหร่ ยิ่งเพิ่มความดุดัน ความหล่อให้กับรุ่นนั้นๆมากขึ้นเป็นเท่าตัว ไม่พูดพร่ำยาว ไปชมกับ BMW M3 Coupe 2012 กันดีกว่าครับ

นี่ก็เป็นหน้าตาคล่าวๆของเจ้า BMW M3 Coupe ตัวใหม่นะครับ เรามาดูรายละเอียดกันดีกว่า

รายละเอียดภายนอก
การออกแบบภายนอก ของบีเอ็มดับเบิลยู M3 Coupe
ยนตรกรรมเปี่ยมพลังและสมรรถนะเช่นบีเอ็มดับเบิลยู M3 Coupe เรื่องสไตล์…ไม่ต้องพูดถึงโครงสร้างของตัวรถผ่านการคำนึงถึงรูปแบบในการใช้งานเป็นสำคัญ ช่วงหน้าสุดเร้าใจถูกออกแบบมาเพื่อรองรับเครื่องยนต์รอบสูงแบบ V8 โดยเฉพาะ ด้านท้ายที่ดูแข็งแกร่งสอดประสานเป็นหนึ่งเดียวกับฐานล้อที่กว้างขึ้นและปลายท่อไอเสียแบบ 4 ท่อ ได้อย่างกลมกลืน
การออกแบบภายใน ของบีเอ็มดับเบิลยู M3 Coupe
สุนทรียภาพแห่งการขับขี่เริ่มต้นตั้งแต่เบาะที่นั่งของคนขับ นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมการออกแบบภายในของบีเอ็มดับเบิลยู M3 Coupe จึงคำนึงถึงผู้ใช้งานจริงเป็นสำคัญ หน้าปัดทรงกลมคู่ ปุ่มควบคุมฟังค์ชั่นอัจฉริยะ
สามารถเปลี่ยนเกียร์ได้อย่างรวดเร็ว แต่นุ่มนวลไม่ว่าจะเลือกใช้คันเกียร์ ก้านเปลี่ยนตำแหน่งเกียร์ หรือโหมดการทำงานเกียร์อัตโนมัตเพื่อความสะดวกสบายในการขับขี่ที่เหนือกว่า โดยสามารถผลิตอัตราเร่งจาก 0-100 กิโลเมตรได้ภายในเวลาเพียง 4.6 วินาที เร็วกว่าเกียร์ธรรมดาถึงสองในสิบของวินาที
เมื่อระบบขับเคลื่อนแบบ M Dynamic และระบบควบคุมเสถียรภาพทำงาน คุณจะสัมผัสได้ถึงความท้าทายในการขับขี่ที่ซ่อนอยู่ภายในแบบไร้ขีดจำกัด ไม่ว่าคุณจะขับขี่ไปในทางตรงหรือทางโค้ง ด้วยความเร็วเท่าใดก็ตาม คุณก็จะพบกับสมรรถนะ และความปรดเปรียวตลอดการเดินทาง เพราะการทำงานของระบบควบคุมเสถียรภาพไม่ทำให้ความคล่องตัว หรือความปลอดภัยของรถลดลง

ต่อด้วยภายในเลยจ๊ะ

รายละเอียดภายใน
เครื่องยนต์ V8 ที่มีรอบเครื่องยนต์สูงในบีเอ็มดับเบิลยู M3 Coupe เป็นการผสานเทคโนโลยีจากสนามแข่งกับการใช้งานจริงได้อย่างยอดเยี่ยม ส่วนประกอบทุกชิ้นถูกคัดสรรมาเป็นพิเศษเพื่อสมรรถนะที่ดีที่สุดของบีเอ็มดับเบิลยู M3 Coupe การทำงานของเครื่องยนต์ที่ 8,300 รอบต่อนาที ส่งกำลังสูงสุด 420 แรงม้า และแรงบิดสูงสุด 400 นิวตันเมตร ที่ 3,900 รอบต่อนาที

เห็นแล้วใช่มั้ยครับ ว่าตัวนี้มันไม่ธรรมดาจริงๆ ถ้ามีตังให้เลือก คงไม่ลังเลเลยที่จะเลือกตัวนี้ ฮ่าๆ วันนี้พอหอมปากหอมคอ ใว้จะเอารุ่นอื่นๆมาให้ชมกันครับ

ทิ้งท้ายด้วยเจ้า M3 Coupe งามๆ จากแถบทวีปยุโรบครับ

โดย Valtzeries วันที่7 มิ.ย. 2555 เวลา 00:07