ใครเคยไปเที่ยว แม่เมาะ มาแชร์ประสบการณ์กัน

กลับหน้าแรก

ใครเคยไปเที่ยว แม่เมาะ มาแชร์ประสบการณ์กัน

ผมอยากจะรู้ว่าอากาศที่นั่นเป็นยังไงบ้างเพราะ บางคนก็บอกมีมลพิษ บางคนก็บอก อากาศดี

เลยอยากมาถามเพื่อนๆที่เคยไปหรือมีประสบการณ์มาแชร์กัน

แก้ไขล่าสุด 14 / 06 / 2555 เวลา 11:41:32

โดย Pong วันที่14 มิ.ย. 2555 เวลา 11:40

แชร์หน้านี้

แสดงความคิดเห็น
ไม่เคยไปนะ แต่คิดว่าอากาศน่าจะดี มลพิษไม่น่าจะมีหรอก โดย วิภาวดี วันที่14 มิ.ย. 2555 เวลา 16:47

ลำปางขึ้นชื่อเรื่องมลพิษอยู่แล้วครับ((เป็นบางที่นะครับ)) เพราะว่าแต่ก่อนนั้นลำปางเป็นเหมืองถ่านหิน และขึ้นชื่อมากเรื่องถ่าน แต่โดยรวมที่ผมสัมผัสมาก็โอเคนะครับ ไม่ได้แย่อย่างที่คิด แต่ถ้าจะกินบรรยากาศบริสุทธิ์จริงๆ แนะนำไปที่อื่นดีกว่าครับ :eek: โดย Valtzeries วันที่14 มิ.ย. 2555 เวลา 18:43

เคยไปเมื่อธ.ค.ปีที่แล้วกำลังปรับปรุงภูมทัศน์ตกแต่งสถานที่และสวนอยู่สัมผัสบรรยากาศแล้วมองลงมาเห็นโรงไฟฟ้า เหมือง และที่กักเก็บน้ำวิวสวย พอลงมาข้างล่างก็มีสวนและมีที่ให้เล่นสไลเดอร์ด้วยและมีดอกบัวตองด้วย กะว่าปีนี้เขาน่าจะปรับปรุงเสร็จและให้ไปกางเต้นได้ด้วย โดย คนเคยไป วันที่15 มิ.ย. 2555 เวลา 05:48

พื้นที่ในสนามกอล์ฟที่ติดกับ
เหมืองเคยเข้าไปเที่ยวก็สวยแห่งหนึ่ง เป็นสถานที่พักผ่อนได้ :roll: :roll: :roll:
โดย คนชอบเที่ยว วันที่17 มิ.ย. 2555 เวลา 16:06

สวยครับ แต่เมื่อยคอเวลาดู

-------------------------------------------------------------
ชวนคนไปนอนโรงแรม,ท่ิองเที่ยว แล้วได้เงิน ปลดหนี้ได้

http://tinyurl.com/75drmw4
โดย T. วันที่21 มิ.ย. 2555 เวลา 07:32

กลับหน้าแรก เว็บบอร์ด