โฆษณาและผู้สนับสนุน Advertise

�อนนี่ บรู๊ค เปิดใจในราย�ารเรื่องเด่นเย็นนี้ คุณเห็นด้วยหรือไม่

กลับหน้าแรก

แอนนี่ บรู๊ค เปิดใจในรายการเรื่องเด่นเย็นนี้ คุณเห็นด้วยหรือไม่

ดูท่าว่าเรื่องราววุ่น ๆ ยังไม่จบลงง่าย ๆ และมีทีท่าว่าเรื่องจะยาวอย่างต่อเนื่อง สำหรับคดี "ลูกใครหว่า?" ระหว่าง แอนนี่ บรู๊ค กับ ฟิล์ม รัฐภูมิ โตคงทรัพย์ ที่ขณะนี้มีประเด็นมาให้ได้ติดตามกันอีกครั้ง เกี่ยวกับการถอนชื่อของฟิล์มออกจากการเป็นพ่อของน้องฑีฆายุ และการเปิดเผยให้สังคมได้รับรู้ว่าใครกันแน่ที่เป็นพ่อของเด็ก เนื่องจากหนุ่มฟิล์มอดรนทนไม่ได้กับการที่ต้องตกอยู่ในสภาพของ "แพะ" มานานกว่า 2 ปี

และในช่วงเย็นของวานนี้ (18 มิถุนายน) รายการเจาะข่าวเด่น ได้เชิญ แอนนี่ บรู๊ค มาตอบทุกคำถามที่หลายคนข้องใจ โดยเฉพาะเรื่องการถอดถอนชื่อของ ฟิล์ม ออกจากการเป็นพ่อของน้องฑีฆายุ

ทั้งนี้ แอนนี่ บรู๊ค กล่าวว่า ตนอยากจะบอกคุณผู้ชมสำหรับเหตุผลที่ตนต้องมาชี้แจงในวันนี้ คือที่ผ่านมาตนออกสื่อน้อยมาก เรียกได้ว่านับครั้งได้ แต่คราวนี้ที่ตนมาออก เพราะมีเรื่องบางอย่างที่ต้องการให้ทุกคนได้ทราบเกี่ยวกับเรื่องคดีความ ซึ่งคดีความที่ว่านี้ เราได้ตกลงกันแล้วในชั้นศาล เป็นข้อตกลงของเราทั้งคู่ แต่ไม่ใช่คำสั่งที่ศาลตัดสิน

“นับตั้งแต่วินาทีแรกที่ไกล่เกลี่ยกันได้ ข้อหนึ่งในนั้นคือ เราจะไม่พูดถึงกันและกันอีก แม้กระทั่งอักษรย่อ หรือการพูดพาดพิงอะไรก็ตาม ซึ่งมันเป็นข้อตกลงที่เราได้ทำร่วมกันไว้และทำต่อหน้าศาล ซึ่งค่อนข้างศักดิ์สิทธิ์ แต่แล้วยังไม่ทันข้ามวัน ตกลงกันได้ตอนเช้า พอตอนเย็นก็มีการให้ข่าว และเอ่ยถึงเรา ทั้ง ๆ ที่ตกลงว่าจะไม่พูดถึงเราและลูกอีก แต่กลับออกมาบอกว่า ทุกอย่างพ้นแล้ว เด็กจะได้เจอพ่อจริง ๆ ของเขาเสียที”

แอนนี่ บรู๊ค กล่าวต่อว่า เมื่อวันก่อนตอนที่เขาออกมาสัมภาษณ์เหมือนกับว่าที่ตนมาออกรายการตีสิบนั้นเป็นสิ่งที่ผิด ทั้ง ๆ ที่ ตนไม่ได้ออกมาพาดพิงอะไร หรือพูดถึงเขาแม้แต่นิดเดียว สำหรับรายการนั้น ตนมาออกกับลูก เหมือนคู่แม่ลูกที่ออกมาพูดถึงพัฒนาการของลูกก็เท่านั้นเอง

สำหรับข้อตกลงที่ทำร่วมกันไว้ สาวแอนนี่ บอกว่า ที่เขาออกมาบอกว่าศาลตัดสินแล้ว และกำหนดวันให้ยื่นถอนชื่อนั้น มันไม่เป็นความจริง เพราะมันไม่ใช่คำสั่งศาล แต่เป็นเพียงข้อตกลงเท่านั้น อีกทั้งยังไม่ได้กำหนดเวลา นอกจากนี้ในข้อตกลงดังกล่าว จะต้องดำเนินการทางลับแบบไม่เปิดเผย ซึ่งตนคิดว่า ก็ในเมื่อเราตกลงได้แล้ว ทำไมต้องออกมาป่าวประกาศให้ใครได้รู้ และหลังจากที่ตกลงกัน ตนก็ได้รับการติดต่อจากเขาเพียงครั้งเดียว ในการถอนชื่อ ซึ่งขณะนั้นตนไปทำงานต่างประเทศเลยไม่ว่างที่จะไปตามนัด ทั้งนี้ ตนก็ไม่ได้อยากให้เรื่องนี้ลากยาวเหมือนกัน ถ้าหากพร้อมเมื่อไรก็จะไปทำให้ แต่เขาออกมาพูดมันเลยไม่จบเสียที

ถ้าหากเขากลัวเวลาตนไปออกรายการกับลูกแล้ว จะทำให้คนอื่นติดภาพว่าเขาเป็นพ่อของลูกนั้น สาวแอนนี่ตอบว่า มันเลยจุด ๆ นั้นมานานมากแล้ว ตนไม่เคยเรียกร้องอะไรจากใคร ถ้าตนเจตนาเช่นนั้นจริง ๆ ตนคงไม่มีข้อตกลงที่ 3 ที่ระบุว่า ต่อจากวินาทีที่ไกล่เกลี่ยกัน ภายในอนาคตข้างหน้า ห้ามเขามาฟ้องร้องขอเป็นบิดา ซึ่งเป็นข้อเสนอที่บ่งบอกว่า ตนตัดเขาออกไปจากชีวิตตั้งนานแล้ว

แอนนี่ บรู๊ค ยังกล่าวอีกว่า สำหรับเรื่องนี้มันไม่มีคำว่า “แพะ” มันไม่มีใครผิดใครถูก ตนก็ไม่ได้ถูก แต่ก็ไม่ได้ผิด ไม่มีแพะอะไรทั้งนั้น ซึ่งตนยอมถอยออกมาแล้ว ตนยอมที่จะไม่คิดถึงคำว่า “ต้องชนะคดี” เพราะที่ผ่านมาตนต้องฟาดฟันมามาย ต้องแลกกับเวลา และเงินทองหลายอย่าง ตนเลยยอมที่จะหยุดตรงนี้ดีกว่า

โดย แอน วันที่19 มิ.ย. 2555 เวลา 17:11

แชร์หน้านี้

แสดงความคิดเห็น
จบเถอะสงสารเด็กตาดำๆบ้าง โดย เอาน่า วันที่19 มิ.ย. 2555 เวลา 19:34

พ่อของเด็กคือใคร โดย นัท วันที่20 มิ.ย. 2555 เวลา 06:38

คำว่าแม่ หัวอกของแม่ คุณเป็นผู้ที่เข็มแข้งมากแอนดิฉันขอเป็นกำลังใจให้คุณสู้ๆๆนะเพราะยังไงชีวิตเราก็ต้องดำเนินต่อไปและคุณเป็นคนที่โชคดีที่มีลูกที่น่ารักมากๆๆสู้ๆๆนะค่ะอย่ายอมแพ้กับชีวิต. โดย Mon วันที่20 มิ.ย. 2555 เวลา 07:29

น่าเห็นใจทั้งสองฝ่าย โดย อุ้งอิ้ง วันที่20 มิ.ย. 2555 เวลา 16:42

ทำไมไม่ตรวจ DNA ล่ะค่ะจะได้รู้ว่าใครพูดจริงใครพูดไม่จริง เบื่อที่จะฟังเเล้วสงสารเด็กบ้าง
โดย whan วันที่20 มิ.ย. 2555 เวลา 16:45

เรื่องเริ่มยาว

-----------------------------------------------------------------------------
ชวนคนไปนอนโรงแรมแล้วได้เงิน ปลดหนี้ได้==> http://tinyurl.com/75drmw4
โดย T. วันที่21 มิ.ย. 2555 เวลา 07:00

เป็นกำลังใจให้ครับ โดย พี่เอง วันที่21 มิ.ย. 2555 เวลา 09:19

เรื่องนี้ คุณดูเอาละกันว่าเด็กหน้าเหมือนใคร โดย เด็กไร้เดียงสา วันที่21 มิ.ย. 2555 เวลา 10:15

เป็นคนของสังคม คิดว่าทั้งสองฝ่าย รู้สึกทำอะไรค้างคา ทำไมไม่จัดการขั้นเด็ดขาด ฝ่ายหญิง ถ้าคุณหยิ่งในศักดิ์ศรี ก็ไปถอนชื่อฟิล์มออกเสีย เรื่องจะได้จบ ฝ่ายคุณฟิล์ม ถ้าไม่ใช่ลูกคุณจริงๆ ก็แสดงเจตนาเรียกแอนนี่ไปถอนชื่อคุณออกจากการเป็นพ่อเสีย เรื่องราวไม่เห็นจะยากเลย นี่อะไรก็ไม่รู้ เดี๋ยวฝ่ายนี้ให้ข่าว เดี๋ยวอีกฝ่ายแก้ข่าว เหมือนการเล่นวิ่งไล่จับ ดูแล้วน่ารำคาญมากกว่าการเห็นใจนะ
โดย ประชาชน วันที่21 มิ.ย. 2555 เวลา 14:08

เสแสร้ง กลัวความจริง จะเปิดเผยยให้สังคมรับรู้ มองตามรูปการณ์แล้ว คัยเท็จหรือจริงทุกคนก็ได้รับรู้อยู่แล้ว เหตุผลหรือข้ออ้างง ทุกคนก็รู้แจ้งแล้วล่ะค่ะ โดย คนมีสติ วันที่21 มิ.ย. 2555 เวลา 15:04

จบเถอะค่ะ สงสารเด็กน้องน่ารักมาก โดย Jum26 วันที่22 มิ.ย. 2555 เวลา 07:36

ไหนทีแรก บอกเป็นลูกฟิล์ม โดย นิชคุณ วันที่22 มิ.ย. 2555 เวลา 11:50

อารมณ์ชั่ววูบแท้ๆ โดย อั้ม วันที่23 มิ.ย. 2555 เวลา 12:41

แค่ตรวจ ดีเอ็นเอ ก้อจบค่ะ ที่ไม่กล้าตรวจเพราะกลัวอะไรหรือเปล่าคะ โดย บีบี วันที่26 มิ.ย. 2555 เวลา 19:22

เรื่องนี้อาจจะมีเบื่องหลัง โดย ปู วันที่27 มิ.ย. 2555 เวลา 18:30

สงสารเด็กที่เกิดมาโดนไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไร ฉันไม่ใช่พ่อ แม่ ฉันยังสงสารมาก แล้วคุณเป็นแม่ยิ่งควรสงสารลูกมากที่สุด จบซักที โดย NU วันที่28 มิ.ย. 2555 เวลา 05:21

fhnkuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuujjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj โดย ghgjhgjh วันที่28 มิ.ย. 2555 เวลา 08:36

เรื่องของใครของมัน ไม่เกี่ยวกะใคร โดย ป้า วันที่28 มิ.ย. 2555 เวลา 09:34

ไม่เข้าใจ โดย 9999 วันที่28 มิ.ย. 2555 เวลา 09:39

ทั้งฟิลม์ทั้งแอนด์นั่นล่ะ พอ ๆ กัน โดย คนไทย วันที่28 มิ.ย. 2555 เวลา 09:44

งง โดย คนดูข่าว วันที่28 มิ.ย. 2555 เวลา 09:45

การตรวจ dna ไม่ทำให้ชวิตแอนนี่ดีขึ้น แต่จะยุ่งยากมากขึ้นสำหรับเธอและลูก ไม่ว่าผลตรวจ จะออกมาเป็นอย่างไร โดย คนอ่านข่าว วันที่28 มิ.ย. 2555 เวลา 12:29

โกหกทั้งคู่ โดย นคร วันที่28 มิ.ย. 2555 เวลา 13:28

เบื่อตรวจDNA ตรวจแล้วไง ใครเป็นพ่อแล้ว ถ้า.....ไม่มีอารัยการผู้หญิงคงไม่เอามาอ้างได้ถึง DNAไม่ตรงแล้วไง :alien: โดย นคร วันที่28 มิ.ย. 2555 เวลา 13:31

โทษผู้ชายทำให้ผู้หญิงเขามีโอกาสอย่างนั้นเอง โดย นคร วันที่28 มิ.ย. 2555 เวลา 13:32

ทำไมต้องตรวจ DAN ด้วยถ้าคุณคิดว่าคุณมีแค่ฟีมเพียงคนเดียว
โดย GAGA วันที่29 มิ.ย. 2555 เวลา 20:27

ไม่น่าจะมาออกทีวีอีก โดย ทิวาพร วันที่30 มิ.ย. 2555 เวลา 05:37

ตรวจ DNA ดีกว่า ความจริงปรากฎทุกอย่างจะได้จบ โดย Women วันที่30 มิ.ย. 2555 เวลา 12:06

เห็นด้วย โดย ป้อม วันที่30 มิ.ย. 2555 เวลา 12:20

ใครมีเลขเด่น บน ล่าง แจ้งด้วยค่ะ
โดย Tun วันที่30 มิ.ย. 2555 เวลา 18:35

เห็นใจคุณแอนค่ะ พี่ก็ขึ้นศาลมาแล้ว ตรวจครบทุกอย่าง
คนเขากลัวจะเสียฟอร์ม ก็ออกมาโวยวาย
คุณแอนคิดถูกแล้ว เราเลี้ยงลูกให้ดี อย่าให้ใครว่าได้
ใครมองเรา เราไม่แคร์ แต่เราเป็นแม่ที่ดีของลูก
ดีในสายตาของลูก เราก็มีความสุขแล้ว
โดย ตาปอ วันที่1 ก.ค. 2555 เวลา 20:09

ก้อตรวจ ดี เอ็น เอ ซิคะ น่าเบื่อ ตรวจก้อจบไปนานแระ...เฮ้ย
โดย mumu วันที่2 ก.ค. 2555 เวลา 09:18

ตรวจ DNA ดิ กลัวอะไรหรอคะ โดย kiki วันที่2 ก.ค. 2555 เวลา 09:31

ฉันเป็นแม่มีลูกสองคนแต่นอนกับผู้ชายคนเดียวมาทั้งชีวิดจะตรวจตอนใหนได้ทุกเวลาแต่ที่ไม้ตรวจทุกคนก็รู้ว่า...........................ใช่ใหม อ.น โดย Paritar วันที่2 ก.ค. 2555 เวลา 17:54

ทุกอย่างเหมือนดูดีแต่มีเลศนัย ถ้าคนเราจริงใจต้องทำให้ถูกต้อง โดย cadcam วันที่2 ก.ค. 2555 เวลา 19:09

จบกันได้แล้วมั่งสงสารเด็ก ถ้าไม่จบก็ตรวจ DNA ไปเลยจะรู้และคลายปมว่าใครเป็นพ่อเด็ก ถ้าคุณมั่งใจและบริสุทธิใจจริง มันผิดกันทั้งคู่ที่มักง่ายที่ไปนอนด้วยกันผิดขนบธรรมเนียมประเพณีไทย ผู้หญิงก็ไม่รักตัวสงวนตัว น่าสงสารคือเด็กตัวดำๆผู้บริสุทธิ์ โดย kan วันที่5 ก.ค. 2555 เวลา 05:36

กรรมใดใครก่อกรรมนั้นคืนสนอง
ไม่มีจะกรรมดี กรรมไม่ดี
ย่อมได้รับผลกรรมที่ก่ออย่างแน่นอน
โดย ไม่บอกชื่อ วันที่11 ก.ค. 2555 เวลา 13:33

คนเรามีปัญหากันทุกคนแต่จะมากหรือน้อยแต่ก็ต้องมีสติอย่าใช้แต่ศักดิ์ศรีการมีหน้ามีตามีซื่อเสียงแต่คิดคนที่3บ้างว่าเป็นอย่างไรไม่ต้องไปฟังคนอื่นมันเป็นเรื่องของคน2คนเวลานอนกันได้ไม่บอกใครแต่เวลาอิ่มกันแล้วเอากันมาขายไม่ใช้คนเข้าเรียกว่าสำสอนของในที่ลับเอามาใขในที่แจ้งโง โดย เบื่อเรื่องชาวบ้าน วันที่11 ก.ค. 2555 เวลา 19:10

ใครมีความรับผิดชอบ
ไม่มีใครที่ผิดแต่ต้องมีความรับผิดชอบในเรื่องนี้
เรื่องนี้ไม่น่าดัง ดันดังได้ ไอ้เราชาวบ้าน ไม่รู้อะไร มากแค่ว่าไอ้ฟิมล์
มันมีอะไรกับอันนี่
ใครทำรับผิดชอบหน่อย
แม๊งตูเปงชาวบ้าน
โดย ไอ้จ๊อย วันที่16 ก.ค. 2555 เวลา 09:31

น่าเบื่อนะเมื่อไหร่จะจบ โดย Amam วันที่16 ก.ค. 2555 เวลา 10:51

น่าเบื่อนะเมื่อไหร่จะจบ โดย Amam วันที่16 ก.ค. 2555 เวลา 10:52

จบๆได้แล้วพอๆกันนั่นแล โดย Amam วันที่16 ก.ค. 2555 เวลา 10:57

ถ้าตรวจ DNA มันก็ล็อคผลการตรวจเหมือน CASE ของ นักร้องตุดใหญ่นั่นไง ยังงัยเรื่องนี้ถึงผู้หญิงจะรู้ใครเป็นพ่อเด็ก แต่เมื่อมันไม่ยอมรับ ผู้หญิงน่ะก็เสียทั้งขึ้นทั้งร่อง มันมีปัจจัยอื่นเข้ามาเกี่ยวข้องเยอะ ทั้งเรื่องการทำงาน เรตติ้ง สรุปคือ รายได้ ชื่อเสียง ความเป็นอิสระจะลดลง ผู้ชายก็สนุกไปเรื่อยๆ มีการให็ความหวัง คำมั่นสัญญา มีการตกลงกันระหว่งคนสองคน แต่ผู้หญิงต้องการความมั่นคงในชีวิตจะคิดมากกว่าผู้ชาย โชคร้ายของเธอที่ต้องมาเจอกับคนแบบนี้ กำ โดย เห็นใจและเป็นกำลังใจให้ วันที่16 ก.ค. 2555 เวลา 15:17

njmmkjkkllkl; โดย Sutima วันที่16 ก.ค. 2555 เวลา 18:34

ที่เขาใช้คำว่า "มารหัวขน" มันเป็นอย่างงี้นี่เอง ใช่มะฟิล์มพ่อคนรูปหล่อ โดย ยืดอก เชิดคาง รับผิดชอบ วันที่17 ก.ค. 2555 เวลา 07:00

สงสารเด็กจัง ทำให้เกิดมาแล้วก็ต้องมาวุ่นวายอะไรอีกก็ไม่รู้ โดย มดแดง วันที่17 ก.ค. 2555 เวลา 12:00

ก็ยอมให้ตรวจ ดีเอ็นเอซะ ก็จบแล้ว ลูกโตขึ้นมาก็จะได้ไม่มีปัญหา ก็อยากจะเข้าใจแอนนี่นะ เพระเป็นผู้หญิงด้วยกัน แต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ยอมให้ตรวจดีเอ็นเอ ถ้าเรามั่นใจว่าเป็นลูกของเขาจริงๆ เพราะถ้าไม่ยอมให้ตรวจอยู่อย่างนี้ เขาก็ว่าเราได้ว่าเราไม่แน่จริง เสียศักดิ์ศรีมากกว่าอีก โดย yoyo วันที่17 ก.ค. 2555 เวลา 12:47

ขอโทษนะขนาดเป็นโสเภณีลูกยังรู้จักหน้าพ่อ แต่เป็นแอนนี่พ่อก้อไม่รู้หน้า
โดย จ๊ะ วันที่17 ก.ค. 2555 เวลา 12:52

ถ้าไม่มีใครรับเป็นพ่อผมอาสาแต่แม่เขาต้องเป็นถรรยาด้วยยอมเป่าวคิดแล้วยกซดซี้ดๆ :smash: โดย ซันโตด วันที่17 ก.ค. 2555 เวลา 18:46

เป็นผู้หญิงต้องมียางอาย เลิกแหลได้แล้ว มั่วจนด้ินไม่หลุดแล้ว หนีความจริงไม่พ้นหรอก อย่าทำร้ายฟิล์มและเด็กอีกเลย โดย อายน วันที่17 ก.ค. 2555 เวลา 20:10

เขาไม่อยากมีชื่อเป็นพ่อ ก็เอาออกซะมันก็จบทำไมไม่รีบทำยื้อเพื่ออะไร คืดแบบมีสติไม่มีเขาเราไม่ตายชีวิตเราเลือกเองเมื่อเลือกแล้วมันไม่มีความสุขตัดใจแล้วคิด คิดทำอย่างไรให้ชีวิตที่เหลือมีความสุข ที่น่าอายคือน้องแอนนี่ยังหวังลึกๆให้กระแสสังคมบีบ และบีบให้เขารับตัวเองกะลูก เด็ก10ขวบยังคิดได้ แอนนี่อายุเท่าไหร่ทำใมคิดไม่ได้เสียที ก่อนจะไปนอนกันมาออกข่าวTV บอกให้คนทั้งประเทศรู้รึก็ป่าว ( ขาดเขาแต่เราต้องอยู่ให้คนเขาดูว่าเรายิ้มได้) โดย คนสู้ชีวิต วันที่17 ก.ค. 2555 เวลา 23:38

การที่ใครผิดหรือไม่ผิดนั้น ทุกอย่างเจ้าตัวเขารู้เอง ขอบอกว่าการเป็นแม่ใครก็รักลูกทั้งนั้น ส่วนคำว่าพ่อ ให้พ่อของน้องคิดดูให้ดีนะว่า สงสาร เป็นคำที่ทรมานที่สุดเมื่อได้ยิน อย่างเรานะ มีลูก1คน พ่อของลูกก็มี แต่เขาก็ไปมีแฟนใหม่ แต่เราก็ยังรักลูกเรามาก ๆ เราเป็นกำลังใจให้นะ ทุกอย่างเกิดขึ้นได้ก็ย่อมแก้ไขได้ ให้จำคำนี้ไว้นะว่า (เรายังไม่ใช่เนื้อคู่กัน) และให้อภัยซึ่งกันและกันเถอะ เริ่มต้นชีวิตของคุณใหม่ อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอนนะ ........ยิ้มวันละนิดจิตแจ่มใส โดย มหาสารคาม วันที่19 ก.ค. 2555 เวลา 13:01

น่าสงสารน้องฑีฆายุมากเลยล่ะค่ะ เมื่อเขาไม่มีใครยอมรับว่าเป็นพ่อก็หยุดเถอะเสียนะคะ เพราะว่าทำต่อไปเดี๋ยวมีปัญหาต่อน้องฑีฆายุในตอนโตได้นะคะพี่แอนนี่ เราก็ต้องทำหน้าที่แม่ให้ดีที่สุด หรือจะเป็นทั้งพ่อทั้งแม่ให้แก่น้องเขาก็ไำด้ น้องเขาก็จะดูอบอุ่นขึ้น แต่ยังไงก็ขอให้พี่แอนนี่สู้ ๆ นะคะ อย่าท้อถอย สู้ค่ะ :disagree: โดย น้องดาว วันที่20 ก.ค. 2555 เวลา 06:57

เวลาไปมีอะไรกันไม่เห็นมาบอกกับสื่อเลยแต่เวลามีลูกกับโยนกันเป็นลูกบาสลูกฟุตบอลสงสารเด็กมันต่อสู้กันไปกันมาเพื่ออะไร เด็กเกิดมาแล้วก็ต้องเลี้ยงเขาไปให้ความอบอุ่นแอนนี่ก็ต้องเป็นทั้งพ่อและแม่ปลงเสียเถอะยอมรับในชะตากรรม ไม่ต้องไปตะโกนบอกใครว่าใครเป็นพ่อ ทำไปเพื่ออะไรเก็บเงินไว้เลี้ยงลูกดีกว่าไหม เข้าวัดสงบจิตสงบใจดีกว่าไหม หรือถ้ามีเงินเยอะเอาไปทำบุญซะ โดย โลกมนุษย์ วันที่29 ก.ค. 2555 เวลา 06:46

ไอ้เด็กสองคนนี้ มันกำลังเล่นอะไรกันอยู่นะ น่ารำคาญทั้งฟิล์มและแอนนี จะทำอะไรก็ให้มันรู้อยู่แก่ใจตนเองบ้าง ไม่ใช่มั่วแล้วแม่งกันทั้งสอง ลากคอไปทั้งสองสามคนเลย ไปตรวจดีเอนเอเสีย เอาพยานไปสักห้าคน มีสื่อ 1 คน ประชาชนชาย 2 คน ประชาชนหญิง 2 คน ดูรู้ผลกันแบบจะจะ ไม่ต้องมีนอกมีใน ยืนยันกันแบบมีที่จบนะ ไม่ใช่ดังข้ามปีแบบนี้ ใครอาศัยประเด็นเพื่อผลักดันตัวเองให้ดังนะ แอนนี่ก็ไม่เข้าท่า เป็นผู้หญิงชอบพูดโกหก ลากตัวการทั้งหมดมาสิ มาตรวจมาทำอะไร ให้มันเพละ ไปเลย รู้จักคำนี้มั้ย น่ารำคาญ มั่วแล้วมาทำเป็นปัญหาให้คนอื่นได้วิพากษ์วิจารณ์ ถ้าเป็นลูกจะตัดหางปล่อยวัดให้มันสิ้นเรื่อง
โดย ประชาชน คนแก่ๆ วันที่3 ส.ค. 2555 เวลา 11:53

ไม่ว่าใครจะผิดหรือจะถูก จบเถอะแวดวงดารา เสแสร้งแกล้งทำเยอะแยะ แต่เราเป็นแค่คนนอกคอยรับข่าวสารที่เขาจะแจกมา ต้องคิดถึงเด็กค่ะเพราะเขาโตขึ้นทุกวัน เขาจะต้องถามคำถามอีกมากมาย ฝ่ายชายก็เงียบบ้างเถอะค่ะ เพราะถ้าคุณไม่ได้เป็นพ่อของเด็กก็อยู่เงียบๆซะ สงสารเด็กตาดำๆเถอะ เพราะเราก็มีลูก 1 คนแล้วเข้าใจหัวอกคนเป็นแม่ค่ะ
โดย lovelygirl วันที่10 ส.ค. 2555 เวลา 15:19

รำคาญกันมากก็ไม่ต้องไปสนใจเค้าค่ะ โดย 11รด วันที่12 ส.ค. 2555 เวลา 21:22

กลับหน้าแรก เว็บบอร์ด